Thu. Sep 29th, 2022
 • હિન્દી સિનેમાના લોકપ્રિય અભિનેતા નવાઝુદ્દીન સિદ્દીકીએ પોતાના અદભૂત અભિનયથી દર્શકોના દિલો પર ઊંડી છાપ છોડી છે.નવાઝુદ્દીન સિદ્દીકીના અભિનયના દરેક લોકો દિવાના છે. હિન્દી સિનેમામાં તેણે પોતાના દમ પર એક અલગ અને ખાસ સ્થાન બનાવ્યું છે.

 • નવાઝુદ્દીનને પણ હિન્દી સિનેમામાં ઘણી વખત રિજેક્શનનો સામનો કરવો પડ્યો હતો.જોકે તેણે ક્યારેય હાર માની નહીં.ક્યારેક તેના રંગને કારણે તો ક્યારેક તેના કદના કારણે તેને રિજેક્ટ કરવામાં આવ્યો હતો.ફિલ્મોમાં આવતા પહેલા નવાઝુદ્દીન ચોકીદાર તરીકે પણ કામ કરી ચુક્યો છે.

 • નવાઝુદ્દીનનું બાળપણ એક મધ્યમ વર્ગીય પરિવારમાં વીત્યું હતું.શરૂઆતથી જ તેણે ગરીબી જોઈ અને તે ગરીબીમાં જીવવા માંગતો ન હતો.નવાઝુદ્દીન ઘણા વર્ષોથી ફિલ્મી દુનિયા સાથે જોડાયેલો છે,જોકે તેને ઓળખ થોડા વર્ષો પહેલા મળી હતી.પહેલા તે નાના રોલ કરતો હતો,જ્યારે હવે નવાઝુદ્દીન ફિલ્મોમાં લીડ રોલમાં જોવા મળે છે.

 • હિન્દી સિનેમામાં મોટા પડદા પર કામ કરીને નવાઝુદ્દીને માત્ર પોતાની પ્રતિભા સાબિત કરી નથી,પરંતુ તે વેબ સિરીઝમાં કામ કરીને ખૂબ જ સફળ અને લોકપ્રિય પણ બન્યો છે.તેમનો જન્મ 19 મે 1974ના રોજ ઉત્તર પ્રદેશના બુઢાણામાં થયો હતો.બાળપણમાં ગરીબી જોનાર અને આર્થિક તંગીનો સામનો કરનાર નવાઝુદ્દીને ફિલ્મી દુનિયામાં મોટા થવાનું યોગ્ય માન્યું.

 • નવાઝુદ્દીન સિદ્દીકીએ અભિનયની બારીકાઈઓ શીખવા માટે ‘નેશનલ સ્કૂલ ઑફ ડ્રામા’માં પ્રવેશ મેળવ્યો.તેણે અહીંથી અભિનયના પાઠ લીધા અને ત્યારબાદ તે થિયેટરનો એક ભાગ બની ગયો.થિયેટરે તેને વધુ સુધારવામાં મદદ કરી.આગળ વધીને તેણે ફિલ્મી દુનિયામાં પગ મૂક્યો.

 • ફિલ્મોમાં કરિયર બનાવવા માટે નવાઝુદ્દીન મુંબઈ આવ્યો હતો.આજે તેમની પાસે આરામ અને સગવડની દરેક વસ્તુ છે.તેની પાસે કાર છે,બંગલો છે, લોકપ્રિયતા છે,સફળતા છે.જોકે એક સમય એવો હતો જ્યારે તેની પાસે કંઈ નહોતું.સખત મહેનત અને સંઘર્ષથી તેઓ આ બધી વસ્તુઓ હાંસલ કરી શક્યા છે.

 • નવાઝુદ્દીન અવારનવાર પોતાના નિવેદનોને લઈને હેડલાઈન્સમાં રહે છે.તેનો તાજેતરનો એક ઈન્ટરવ્યુ ઘણો ચર્ચામાં છે.તમને જણાવી દઈએ કે ભૂતકાળમાં નવાઝુદ્દીન પોતાના બંગલા માટે ચર્ચામાં આવ્યો હતો.તેના આલીશાન ઘરની તસવીરો ખૂબ વાયરલ થઈ હતી.આ અંગે હવે અભિનેતાએ કહ્યું છે કે આ બંગલો ચાર-પાંચ ફિલ્મોનો નથી.

 • નવાઝુદ્દીને તેના ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે, ‘મેં ચાર-પાંચ ફિલ્મો કરી હશે.મારો જે બંગલો છે તે તેના કરતા મોંઘો છે.તે ચાર-પાંચ ફિલ્મોમાં નથી બન્યો.બીજી કઈ ફિલ્મો છે.તેમનામાં એવું કંઈ નથી કે…હા અમુક ફિલ્મોમાં પૈસા નથી લીધા પણ મને સ્ક્રીપ્ટ ગમે છે,તેમાં મેં મફતમાં કામ કર્યું છે અને આગળ પણ કરતો રહીશ”.

 • આગળ અભિનેતાએ ફિલ્મ ‘બજરંગી ભાઈજાન’ વિશે એક ઉદાહરણ આપ્યું.તેણે કહ્યું કે, “ઉદાહરણ તરીકે, કોમર્શિયલ ફિલ્મમાં પણ એક અર્થપૂર્ણ ફિલ્મ હોય છે જેવી કે ‘બજરંગી ભાઈજાન’ હતી.તમે ઘરે જાઓ અને ઘણું વિચારો.એ ફિલ્મ જુડાવની વાત કરી રહી છે, જો તોડવાની વાત કરીએ તો એ ફિલ્મ કંઈ નથી.

 • જૂના દિવસો પણ યાદ આવી ગયા…
  ઈન્ટરવ્યુમાં અભિનેતાએ પોતાના જૂના દિવસોને યાદ કરતા કહ્યું કે, “હું આજે જે સ્થાન પર પહોંચ્યો છું ત્યાં સુધી પહોંચવામાં ઘણો સમય અને મહેનત લાગી છે.આજે મારું અંગત બાથરૂમ જેટલું મોટું છે,તેટલું જ મોટું મારું ઘર હતું.હું મુંબઈ આવ્યો ત્યારે એક નાની જગ્યાએ ચાર લોકો સાથે રહેતો હતો.એ ઓરડો એટલો નાનો હતો કે દરવાજો ખોલું તો કોઈના પગ અથડાશે.

 • નવાઝુદ્દીને ‘લંચબોક્સ’, ‘ગેંગ્સ ઓફ વાસેપુર’, ‘કિક’, ‘માંઝી’ અને ‘બદલાપુર’ જેવી ઘણી શાનદાર ફિલ્મો અને વેબ સિરીઝથી દર્શકોમાં પોતાની ઓળખ બનાવી છે.વર્ક ફ્રન્ટ પર,તેની આગામી ફિલ્મ હીરોપંતી 2 અને ટીકુ વેડ્સ શેરુ છે.ટીકુ વેડ્સ શેરુમાં નવાઝુદ્દીન પોતાનાથી 27 વર્ષ નાની અભિનેત્રી અવનીત કૌર સાથે જોવા મળશે.આ ફિલ્મને કંગના રનૌત પ્રોડ્યુસ કરી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *